Chiều ngày 30/11, Ban Tuyên giáo Tỉnh ủy tổ chức hội nghị giao ban báo chí tháng 11/2023. Đồng chí Phạm Tấn Linh – Phó trưởng Ban Tuyên giáo Tỉnh ủy chủ trì hội nghị.
Tháng 11/2023, các cơ quan báo chí đã bám sát các nhiệm vụ chính trị, các vấn đề, sự kiện chính trị và định hướng tuyên truyền của Ban Tuyên giáo Trung ương, Ban Tuyên giáo Tỉnh ủy tập trung tuyên truyền nổi bật các vấn đề kinh tế - xã hội của tỉnh, tăng cường tuyên truyền, đấu tranh phản bác các quan điểm, luận điệu sai trái, thù địch chống phá Đảng, bảo vệ nền tảng tư tưởng của Đảng. Thông tin, ghi nhận những nỗ lực của các cấy ủy Đảng, chính quyền trong thực hiện các chỉ tiêu, nhiệm vụ xây dựng Đảng, phát triển kinh tế - xã hội, an ninh - quốc phòng của tỉnh trong năm 2023, trong đó, chú trọng phân tích những chỉ tiêu chưa đạt, chỉ ra nguyên nhân, khó khăn, vướng mắc và các giải pháp khắc phục để cán bộ, đảng viên, nhân dân được biết nhằm nhận thức vai trò, trách nhiệm của mình trong việc thực hiện các nhiệm vụ, mục tiêu chung của toàn tỉnh.
![bao chi.jpg](/Shared%20Documents/bao%20chi.jpg)
Hình ảnh tại hội nghị
Chỉ đạo, định hướng công tác báo chí tháng 12/2023, Phó trưởng Ban Tuyên giáo Tỉnh ủy Phạm Tấn Linh đề nghị các cơ quan báo chí tiếp tục bám sát, thông tin về việc hoàn thành chỉ tiêu, nhiệm vụ xây dựng Đảng, phát triển kinh tế - xã hội, an ninh - quốc phòng của tỉnh trong năm 2023. Thông tin các hoạt động kỷ niệm 325 năm hình thành phát triển Biên Hòa - Đồng Nai; về Kỳ họp cuối năm 2023 của HĐND tỉnh; tuyên truyền đảm bảo an ninh trật tự, an toàn xã hội trước, trong, sau dịp Tết Dương lịch cũng như Tết Nguyên đán 2024. Bên cạnh đó, các cơ quan báo chí cần chuẩn bị nội dung, chương trình cho các hoạt động mừng Đảng, mừng Xuân 2024 sắp đến...